• labarai

Ci gaba a Tsarin Haɗakar Kayan PV

Gabatarwaof Tsarin Hawan PV guda huɗu na gama gari

Mene ne tsarin hawa PV da aka saba amfani da shi?

Shigar da Hasken Rana a Ginshiƙi

Wannan tsarin wani tsari ne na ƙarfafa ƙasa wanda aka tsara musamman don biyan buƙatun shigarwa na manyan faifan hasken rana kuma galibi ana amfani da shi a yankunan da ke da saurin iska mai yawa.

Tsarin PV na Ƙasa

Ana amfani da shi a manyan ayyuka kuma yawanci yana amfani da sandunan siminti a matsayin tushen ginin. Sifofinsa sun haɗa da:

(1) Tsarin tsari mai sauƙi da shigarwa cikin sauri.

(2) Sauƙin tsari mai daidaitawa don biyan buƙatun wuraren gini masu rikitarwa.

Tsarin PV na Rufin Lebur

Akwai nau'ikan tsarin PV na rufin lebur iri-iri, kamar rufin siminti mai faɗi, rufin ƙarfe mai faɗi, rufin ƙarfe mai faɗi, da rufin ƙusoshin ƙwallon ƙafa, waɗanda ke da halaye masu zuwa:

(1) Za a iya shimfida su da kyau a babban sikelin.

(2) Suna da hanyoyi da yawa masu karko da inganci na haɗa tushe.

Tsarin PV na Rufin Mai Lanƙwasa

Duk da cewa ana kiransa da tsarin PV na rufin da aka yi wa gangara, akwai bambance-bambance a wasu gine-gine. Ga wasu halaye gama gari:

(1) Yi amfani da kayan da za a iya daidaita tsayi don biyan buƙatun kauri daban-daban na rufin tayal.

(2) Kayan haɗi da yawa suna amfani da ƙira mai ramuka da yawa don ba da damar daidaitawa mai sassauƙa na matsayin hawa.

(3) Kada ka lalata tsarin hana ruwa shiga na rufin.

Gabatarwa Taƙaitaccen Bayani Game da Tsarin Haɗa PV

Shigar da PV - Nau'i da Ayyuka

Haɗa PV na'ura ce ta musamman da aka ƙera don tallafawa, gyarawa, da kuma juya abubuwan PV a cikin tsarin PV na hasken rana. Yana aiki a matsayin "kashi" na dukkan tashar wutar lantarki, yana ba da tallafi da kwanciyar hankali, yana tabbatar da ingantaccen aikin tashar wutar lantarki ta PV a ƙarƙashin yanayi daban-daban na halitta masu rikitarwa sama da shekaru 25.

Dangane da kayan da ake amfani da su wajen haɗa manyan abubuwan da ke ɗauke da ƙarfi na PV, ana iya raba su zuwa haɗa aluminum alloy, haɗa ƙarfe, da kuma haɗa ba ƙarfe ba, tare da haɗa ba ƙarfe ba a cika amfani da su ba, yayin da haɗa aluminum alloy da haɗa ƙarfe kowannensu yana da nasa halaye.

A bisa ga hanyar shigarwa, ana iya rarraba shigarwar PV zuwa ga shigarwar da aka gyara da kuma shigarwar bin diddigi. Shigar da bin diddigi yana bin diddigin rana don samar da wutar lantarki mafi girma. Shigarwa mai gyara gabaɗaya yana amfani da kusurwar karkata wacce ke karɓar mafi girman hasken rana a duk shekara a matsayin kusurwar shigarwar abubuwan da ke cikin, wanda gabaɗaya ba za a iya daidaitawa ba ko kuma yana buƙatar daidaitawar yanayi da hannu (wasu sabbin samfura na iya cimma daidaitawa ta nesa ko ta atomatik). Sabanin haka, shigar da bin diddigi yana daidaita yanayin abubuwan a ainihin lokaci don haɓaka amfani da hasken rana, ta haka yana ƙara samar da wutar lantarki da kuma cimma mafi girman kudaden shiga na samar da wutar lantarki.

Tsarin hawa da aka gyara yana da sauƙi, galibi ya ƙunshi ginshiƙai, manyan katako, purlins, tushe, da sauran abubuwan haɗin gwiwa. Haɗawa da bin diddigi yana da cikakken tsarin sarrafa lantarki kuma galibi ana kiransa da tsarin bin diddigi, galibi ya ƙunshi sassa uku: tsarin tsari (haɗawa mai juyawa), tsarin tuƙi, da tsarin sarrafawa, tare da ƙarin tsarin tuƙi da tsarin sarrafawa idan aka kwatanta da hawa da aka gyara.

maƙallin PV na hasken rana

Kwatanta Aikin Hawan PV

A halin yanzu, ana iya raba kayan haɗin lantarki na hasken rana da aka saba amfani da su a China ta hanyar kayan aiki zuwa kayan haɗin siminti, kayan haɗin ƙarfe, da kayan haɗin ƙarfe na aluminum. Ana amfani da kayan haɗin siminti galibi a manyan tashoshin wutar lantarki na PV saboda girman nauyinsu kuma ana iya sanya su ne kawai a cikin filayen buɗewa tare da tushe mai kyau, amma suna da kwanciyar hankali mai yawa kuma suna iya tallafawa manyan bangarorin hasken rana.

Ana amfani da kayan haɗin aluminum a saman rufin gidaje a aikace-aikacen hasken rana. Kayan haɗin aluminum yana da juriya ga tsatsa, nauyi mai sauƙi, da juriya, amma ba su da ƙarfin ɗaukar kansu kuma ba za a iya amfani da su a ayyukan tashar samar da wutar lantarki ta hasken rana ba. Bugu da ƙari, kayan haɗin aluminum yana da ɗan tsada fiye da ƙarfe mai narkewa mai zafi.

Kayan da aka ɗora ƙarfe suna da ingantaccen aiki, tsarin kera kayayyaki masu girma, ƙarfin ɗaukar kaya mai yawa, kuma suna da sauƙin shigarwa, kuma ana amfani da su sosai a aikace-aikacen tashoshin samar da wutar lantarki na gidaje, masana'antu, da kuma na hasken rana. Daga cikinsu, nau'ikan ƙarfen an ƙera su ne daga masana'anta, tare da ƙayyadaddun bayanai, aiki mai ƙarfi, juriya ga tsatsa, da kuma kyawun bayyanar.

Haɗa PV - Shingen Masana'antu da Tsarin Gasar

Masana'antar PV tana buƙatar jari mai yawa, manyan buƙatu don ƙarfin kuɗi da kuma kula da kwararar kuɗi, wanda ke haifar da shingayen kuɗi. Bugu da ƙari, ana buƙatar ma'aikatan bincike da haɓakawa, tallace-tallace, da gudanarwa masu inganci don magance canje-canje a kasuwar fasaha, musamman ƙarancin ƙwararrun ƙasashen duniya, wanda ke haifar da shingen baiwa.

Masana'antar tana da matuƙar amfani da fasaha, kuma akwai shingen fasaha a bayyane a cikin tsarin gabaɗaya, ƙirar tsarin injiniya, hanyoyin samarwa, da fasahar sarrafa bin diddigi. Dangantaka mai ɗorewa tana da wahalar canzawa, kuma sabbin shiga suna fuskantar shinge a cikin tarin alama da kuma yawan shiga. Lokacin da kasuwar cikin gida ta girma, cancantar kuɗi za ta zama shinge ga haɓaka kasuwancin, yayin da a kasuwar ƙasashen waje, ana buƙatar ƙirƙirar manyan shinge ta hanyar kimantawa daga wasu kamfanoni.

Tsarin da Amfani da Haɗaɗɗen Kayan PV

A matsayin wani abu mai tallafawa sarkar masana'antar PV, aminci, amfani, da dorewar kayan haɗin PV sun zama manyan abubuwan da ke tabbatar da aminci da dorewar aikin tsarin PV a lokacin da yake samar da wutar lantarki. A halin yanzu a China, kayan haɗin PV na hasken rana galibi ana raba su ta hanyar kayan haɗin siminti, kayan haɗin ƙarfe, da kayan haɗin ƙarfe na aluminum.

● Ana amfani da kayan haɗin siminti a manyan tashoshin wutar lantarki na PV, domin manyan nauyinsu na kansu za a iya sanya su ne kawai a cikin filayen buɗe ido a wuraren da ke da kyakkyawan yanayin tushe. Duk da haka, siminti ba shi da juriya ga yanayi kuma yana da saurin fashewa har ma da wargajewa, wanda ke haifar da tsadar kulawa.

● Ana amfani da kayan haɗin ƙarfe na aluminum a aikace-aikacen hasken rana a kan rufin gidaje. Kayan ƙarfe na aluminum yana da juriya ga tsatsa, nauyi mai sauƙi, da juriya, amma yana da ƙarancin ƙarfin ɗaukar kansa kuma ba za a iya amfani da shi a ayyukan tashoshin samar da wutar lantarki na hasken rana ba.

● Haɗa ƙarfe yana da kwanciyar hankali, tsarin samar da kayayyaki masu girma, ƙarfin ɗaukar kaya mai yawa, da sauƙin shigarwa, kuma ana amfani da su sosai a aikace-aikacen tashoshin samar da wutar lantarki ta hasken rana na gidaje, masana'antu, da kuma tashoshin samar da wutar lantarki ta hasken rana. Duk da haka, suna da nauyin kansu mai yawa, wanda hakan ya sa shigarwar ba ta da sauƙi tare da tsadar sufuri da kuma aikin juriya ga tsatsa. Dangane da yanayin aikace-aikacen, saboda yanayin ƙasa mai faɗi da hasken rana mai ƙarfi, wuraren da ke da ruwa da yankunan da ke kusa da teku sun zama muhimman wurare don haɓaka sabon makamashi, tare da babban yuwuwar haɓakawa, fa'idodi masu yawa, da kuma yanayin muhalli masu kyau ga muhalli. Duk da haka, saboda tsananin gishirin ƙasa da yawan Cl- da SO42- a cikin ƙasa a cikin filayen ruwa da yankunan da ke kusa da teku, tsarin hawa PV na ƙarfe yana da lalata sosai ga ƙananan da manyan gine-gine, wanda hakan ke sa ya zama ƙalubale ga tsarin hawa PV na gargajiya don biyan buƙatun rayuwa da aminci na tashoshin wutar lantarki na PV a cikin yanayi mai lalata. A cikin dogon lokaci, tare da haɓaka manufofin ƙasa da masana'antar PV, PV na teku zai zama muhimmin yanki na ƙirar PV a nan gaba. Bugu da ƙari, yayin da masana'antar PV ke haɓaka, babban nauyin da ke cikin haɗa abubuwa da yawa yana haifar da rashin jin daɗi ga shigarwa. Saboda haka, juriya da kuma rashin nauyi na kayan haɗin PV sune yanayin haɓakawa. Don haɓaka tsarin hawa PV mai ƙarfi, mai ɗorewa, da kuma nauyi mai sauƙi, an ƙirƙiri kayan haɗin PV mai tushen resin bisa ga ainihin ayyukan gini. Tun daga nauyin iska, nauyin dusar ƙanƙara, nauyin kai, da nauyin girgizar ƙasa da kayan haɗin PV ke ɗauke da su, ana duba mahimman abubuwan haɗin da maɓallan kayan haɗin ta hanyar lissafi. A lokaci guda, ta hanyar gwajin aikin iska na tsarin hawa da kuma bincike kan halaye na tsufa mai yawa na kayan haɗin da aka yi amfani da su a cikin tsarin hawa sama da awanni 3000, an tabbatar da yuwuwar amfani da kayan haɗin PV mai amfani da kayan haɗin.


Lokacin Saƙo: Janairu-05-2024