• labarai

An zaɓi tashar wutar lantarki ta Hitachi ABB don babban tashar wutar lantarki mai zaman kanta ta Thailand

Yayin da Thailand ke ƙoƙarin rage gurɓatar da fannin makamashinta, ana sa ran rawar da ƙananan na'urori masu amfani da makamashi da sauran albarkatun makamashi da aka rarraba za su taka muhimmiyar rawa. Kamfanin makamashi na Thailand Impact Solar yana haɗin gwiwa da Hitachi ABB Power Grids don samar da tsarin adana makamashi don amfani da shi a cikin abin da ake iƙirarin cewa shine babban grid mai zaman kansa na ƙasar.

Za a yi amfani da tsarin adana makamashin batirin da sarrafa shi na Hitachi ABB Power Grids a ƙaramin grid na Saha Industrial Park da ake haɓaka a Sriracha a yanzu. Tsarin grid mai ƙarfin 214MW zai ƙunshi injinan iskar gas, tsarin hasken rana na rufin gida da na hasken rana masu iyo a matsayin albarkatun samar da wutar lantarki, da kuma tsarin adana batirin don biyan buƙata lokacin da samarwa ta yi ƙasa.

Za a sarrafa batirin a ainihin lokaci don inganta samar da wutar lantarki don biyan buƙatun dukkan masana'antu waɗanda suka haɗa da cibiyoyin bayanai da sauran ofisoshin kasuwanci.

YepMin Teo, babban mataimakin shugaban kasa, Asia Pacific, Hitachi ABB Power Grids, Grid Automation, ya ce: "Tsarin yana daidaita samar da makamashi daga hanyoyin samar da makamashi daban-daban, yana ginawa a cikin rashin aiki don buƙatun cibiyar bayanai na gaba, kuma yana shimfida harsashin dandamalin musayar makamashi na dijital tsakanin abokan cinikin masana'antar."

Vichai Kulsomphob, shugaban kuma babban jami'in gudanarwa na Saha Pathana Inter-Holding Public Company Limited, masu mallakar wurin masana'antu, ya ƙara da cewa: "Saha Group na tunanin saka hannun jari a fannin makamashi mai tsafta a wurin masana'antarmu a matsayin abin da ke taimakawa wajen rage iskar gas a duniya. Wannan zai haifar da dorewar dogon lokaci da ingantacciyar rayuwa, yayin da ake samar da kayayyaki masu inganci da aka samar da makamashi mai tsafta. Burinmu a ƙarshe shine ƙirƙirar birni mai wayo ga abokan hulɗarmu da al'ummominmu. Muna fatan wannan aikin a Saha Group Industrial Park Sriracha zai zama abin koyi ga ɓangarorin gwamnati da masu zaman kansu."

Za a yi amfani da wannan aikin don nuna muhimmancin rawar da ƙananan na'urori masu amfani da makamashi da kuma hanyoyin adana makamashi masu hadewa za su iya takawa wajen taimakawa Thailand cimma burinta na samar da kashi 30% na jimlar wutar lantarki daga albarkatun tsafta nan da shekarar 2036.

Haɗa ingancin makamashi da ayyukan makamashin da ake sabuntawa a cikin gida/na kamfanoni masu zaman kansu wani ma'auni ne da Hukumar Makamashi Mai Sabuntawa ta Duniya ta gano a matsayin mai mahimmanci don taimakawa wajen hanzarta sauyin makamashi a Thailand, inda ake sa ran buƙatar makamashi za ta ƙaru da kashi 76% nan da shekarar 2036 saboda ƙaruwar yawan jama'a da ayyukan masana'antu. A yau, Thailand ta cika kashi 50% na buƙatar makamashinta ta amfani da makamashin da aka shigo da shi daga ƙasashen waje, don haka buƙatar amfani da damar makamashin da ake sabuntawa a ƙasar. Duk da haka, ta hanyar ƙara jarinta a fannin makamashin da ake sabuntawa musamman na ruwa, makamashin bio, hasken rana da iska, IRENA ta ce Thailand tana da damar cimma kashi 37% na makamashin da ake sabuntawa a cikin gaurayar makamashinta nan da shekarar 2036 maimakon burin da ƙasar ta sanya na kashi 30%.


Lokacin Saƙo: Mayu-17-2021